Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Đăng ký học Excel và phân tích số liệu cùng GPE tháng 12 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

chỉ giùm cách tìm thanh công cụ trong excel?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp những vấn đề khác' bắt đầu bởi ongtrungducmx25, 31 Tháng tám 2007.

1. ongtrungducmx25

ongtrungducmx25 Thành viên gạo cội

máy mình không biết có ai tái máy làm mất thanh công cụ xem kiểu gõ rồi mình muốn tìm lại ,nhưng khi vào customize thì không biết cái nào để lấy ra mong được chỉ dẫn.

2. TranThanhPhong

TranThanhPhong Thời gian !!!

Vào View | chọn Formular Bar.

TP.

3. ongtrungducmx25

thank nhé! mình chỉnh được rồi,cho mình hỏi thêm một chúc nữa nhé.Khi mình mơ file.frm ( của user form1)thì nó xuất hiện lỗi này là sau zậy

làm sau mở được file đó!

4. dmtdmtbb

dmtdmtbb Biệt danh: xDelx

- File .frm chứa code của form, file .frx là GUI, nếu bạn Import mà thiếu file .frx sẽ báo lỗi trên .

5. TranThanhPhong

TranThanhPhong Thời gian !!!

6. ongtrungducmx25

mình chép về chỉ có file.frm thôi chứ có thấy file.frx đâu cả làm sau tạo ra file.frx như trên

còn đua file.xlsm mở như thế nào

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 31 Tháng tám 2007
  7. Bui Van Huu

Bui Van Huu Thành viên mới

Máy tôi cũng bị như trường hợp của bạn,nếu bạn biết cách rồi thì gửi trả lời vào mail cho tui nhé
    Huulilama@gmail.com

8. vanthach2611

vanthach2611 Thành viên mới

Sr cho mình hỏi lại? Mình dùng office 2007 vào view nhưng không tìm thấy formuler bar, và cái thanh công cụ của mình nó cứ tự động ẩn hiện gây khó khăn mỗi khi mình sử dụng! Thanks mọi người trước! :d

9. nghiaphuc

nghiaphuc Hoàng Nghĩa Phúc Staff Member

1. Làm hiện lại Formula bar: Chọn nút Office (góc trên bên trái) --> chọn Excel Options --> chọn Advanced --> chọn Show formula bar tại nhóm Display --> OK.
    2. Cho thanh công cụ luôn hiện: Double click chuột tại tên các nhóm lệnh, chẳng hạn double click chuột tại chữ Home hoặc Insert,...

10. thanhbill

thanhbill Thành viên mới

bảng excel của mình làm xong lưu lại, khi mở ra mất hết các thanh công cụ, sau đó lại phải vào Formular Bar để hiện thanh công cụ, vậy anh em ai có biết khi mở bảng tính ra thanh công cụ luôn hiện ra chỉ giùm tôi vơi. xin cám ơn!