Mừng Sinh Nhật GPE 11: sáng 25/6 Hà Nội; 1/7 Huế/Đà Nẵng; Trưa 2/7 TPHCM

Cố định dòng/ cột khi kéo thanh cuộn trong excel 2010

Thảo luận trong 'Hàm và công thức Excel' bắt đầu bởi ngocthu4101986, 30 Tháng chín 2010.

1. ngocthu4101986

ngocthu4101986 Thành viên mới

TẠO THANH CUỘN TRONG EXCEL 2010
    Mình cũng muốn hỏi cách tạo thanh cuộn giữ lại thanh tiêu đề, để khi cuộn thì chỉ có các dòng ở dưới cuộn thôi.
    Mình chưa thạo word 2007 lắm nên có đọc câu trả lời ở trên (Windows->Split/Free Panes) nhưng hok bít nó nằm chỗ nào. Bạn nào hiểu rùi có thể chỉ lại cho mình zới được hok???
    Trường hợp nếu mình muốn tạo nhiều tiêu đề như "VD2" của bạn tedaynui thì thực hiện như thế nào? ​

Các file đính kèm:

2. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Ở Excel 2010, bạn chuyện sang tab View rồi bấm nút Freeze Panes nhé

3. phucbi56

phucbi56 Thành viên chính thức

Trong excel 2003 thì làm sao bạn?

4. nghiaphuc

nghiaphuc Hoàng Nghĩa Phúc Staff Member

Bạn chọn giao giữa phần cố định và phần di chuyển, sau đó chọn Windows\Freeze Panes

5. longdtpc

longdtpc Thành viên mới

mình muốn cố định theo ý mình ví dụ như dòng 4 chẳng hạng, chứ trong đó chỉ có dòng đầu tiên hà, bạn biết giúp mình với
    cảm ơn bác nhiều!!

6. nghiaphuc

Bạn chọn ô A5, tiếp theo chọn View\Freeze Panes\Freeze Panes là được.

7. Thiên Kỳ

Thiên Kỳ Thành viên mới

thanh cuộn excel 2010

ExTìm mấy ngày mà không thấy câu trả lời nào ra hồn cả. Người ta hỏi thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010, thanh cuộn trong Excel 2010

đọc lấy mấy trục lần cho hiểu rõ nhé. trả lời là vào windows chỉ có ở 2003 rồi thì view chỉ thấy ở 2007 vậy giờ hỏi cái windows với cái view nó nằm ở đâu trong Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010,Excel 2010 cho dễ hiểu vậy.

8. nghiaphuc

Nó đây nè bạn:
    Bạn đừng quá khích chứ, hình như bạn nghĩ mọi người không biết chữ?! Hãy đọc lại vài lượt toàn bộ topic đi bạn.

9. haytaplammoiviec_ex

haytaplammoiviec_ex Thành viên mới

Cám ơn những bài viết bổ ích cuốn trang như vậy thì mình biết rùi nhưng cho minh hỏi các bạn là làm thế nào để khi in tất cả các trang đều có dòng đầu tiên mà mình chọn. minh tim mai rùi ma không thấy.

10. Hong.Van

Hong.Van Busy

Vào trang Page Setup/Sheet/ Chọn Rows to repeat at top -> OK

11. hangkakaka

hangkakaka Thành viên mới

Ndu cho mình hỏi?
    Mình làm thanh cuộn được rồi nhưng không biết mình làm thế nào mà trong 1 sheet có 2 bảng giống nhau và mình xóa đi 1 bảng thì cả hai bảng đều bị xóa, giúp mình với
    Please help me!

12. cuonghb17503

cuonghb17503 Thành viên mới

bạn hướng dẫn không rõ ràng nên mới có việc hỏi tới hỏi lui.
    Trước tiên phải chọn một ô -> View ->Freeze Panes Rồi thực hiện chọn Row hay Column theo nhu cầu.

13. cuonghb17503

cuonghb17503 Thành viên mới

Nếu ta không chọn một ô thì mặt đinh là Row hoặc Column đầu tiên

14. hieuxd

hieuxd Thành viên tích cực

Bạn vào tab: View\Split => 2 bảng sẽ trở về 1 bảng (với excel >= 2007)

15. tamtusau

tamtusau Thành viên mới

trang Page Setup nằm ở đâu mình tìm ko ra ban chỉ giúp minh với nha!
    thanks!

16. vanle33

vanle33 GPE-Ngôi nhà thứ 2

Bạn dùng office 2007 hay 2010 ah?
    Bạn nhấn thẻ Page Layout/Page setup (bấm nút mũi tên nhỏ ở góc)

17. mrtien37

mrtien37 Thành viên mới

Vẫn không được bạn ơi. cái này chỉ dùng được cho first row and first column thôi. Chứ những dòng hoặc cột bất kỳ thì không áp dụng được. Có cách nào không nhỉ.

18. huyhoang1768

huyhoang1768 Nguyễn Hoàng Hùng

Liệu có pải cái này ko [video=youtube;1dAZG0ah6wc]http://www.youtube.com/watch?v=1dAZG0ah6wc&feature=youtu.be[/video]

19. visaoleloi

visaoleloi Thành viên mới

Các bác muốn hỏi vấn đề nào thì làm ơn gửi file để mọi người xem bít cách hướng dẫn cho đúng. chứ cách dùng từ việt nam đa dạng phong phú quá người hỏi 1 kiểu người tư vấn 1 kiểu " góp ý thoai nhá đừng ném đá"
    đính kèm file sẽ nhận dc câu trả lời mà mình cần bớt dc time của người cần và người hỗ trợ:p

20. Lua123

Lua123 Thành viên mới

Trong excel 2010 không có tab view mà mây bạn? làm sao để tìm ra thanh công cụ Freeze panes?