Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

công thức điền giá trị cột số thứ tự

Thảo luận trong 'Hướng dẫn sử dụng các hàm trong Excel' bắt đầu bởi ductan171, 11 Tháng tám 2011.

1. ductan171

ductan171 Thành viên mới

xin anh chị chỉ em hàm nào tự đánh số thứ tự mà mình ko cần phải đánh tay từ 1 đến 10 ... đc ko ạ ?

2. Luc Van

Luc Van Thành viên tiêu biểu

Bạn thử 2 cách sau:

Các file đính kèm:

• stt.xls
      Kích thước:
      14 KB
      Đọc:
      646
  3. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Cứ việc quét chọn 1 vùng nào đó mà bạn muốn đánh số thứ tự (vùng dữ liệu dạng cột) rồi gõ vào thanh Formula công thức =ROW(A:A), sau đó bấm Ctrl + Shift + Enter sẽ có ngay số thứ tự

[video=youtube;ZwCDoV8lwNw]http://www.youtube.com/watch?v=ZwCDoV8lwNw[/video]

4. Luc Van

Luc Van Thành viên tiêu biểu

5. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

Sao bạn không gõ vào sô 1 và 2 sau đó chọn 2 ô đó và để chuột góc phải bên dưới, sau khi xuất hiện dấu công (+) thì kéo chuột xuống là tự động ra số thứ tự hà, và còn nhiều cách khác nữa

6. volga

volga Thành viên tiêu biểu

Nếu vậy thì ,khi xuất hiện dấu + thì nhấp đúp là đủ rồi .(Nếu bên phải cột stt có dử liệu ,và không bị đứt khoảng ).

7. vyhung

vyhung Thành viên mới

Bạn làm theo file đính kèm (chỉ cần gõ vào cột được chon B, sẽ tự động điền số thứ tự tại cột A).

Các file đính kèm:

• Book1.xls
      Kích thước:
      15 KB
      Đọc:
      325
  8. thedang266

thedang266 Thành viên mới

ndu96081631: Cứ việc quét chọn 1 vùng nào đó mà bạn muốn đánh số thứ tự (vùng dữ liệu dạng cột) rồi gõ vào thanh Formula công thức =ROW(A:A), sau đó bấm Ctrl + Shift + Enter sẽ có ngay số thứ tự

Cách này cũng hay nhưng có nhược điểm là: không cho mình thêm, bớt hàng. Excel khóa chết hàng luôn rồi.

Lần chỉnh sửa cuối: 21 Tháng mười hai 2012
  9. goodguyttt

goodguyttt Thành viên mới

cho mình hỏi có cách nào đếm số thứ mà mà bỏ qua dữ liệu trùng ko (nếu trùng dữ liệu ở 1 cột thì chỉ đếm 1 lần). VD cột A có 4 học sinh A A B C, làm sao đánh số thứ tự 1,2,3 được?