Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 10 - TPHCM

Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Cách tìm các sheet trong workbook

Thảo luận trong 'Hỏi đáp những vấn đề khác' bắt đầu bởi chidlla, 18 Tháng một 2008.

1. chidlla

chidlla Thành viên mới

Các bạn biết chỉ giúp mình cách tìm các sheet trong 1 bảng tính. VD như 1 bảng tính có nhiều sheet: sheet1, sheet2, sheet3, sheet4 .... mình muốn tìm sheet4 thì làm cách nào. Có giống như tìm ô bằng Ctrl+F không? !$@!! !$@!! !$@!!

2. TKT

TKT Thành viên tiêu biểu

Bạn vào Google gõ ASAP UTILITIES vào trang web đó tải chương trình về, cài vô máy. ASAP có nhiếu chức năng , như đọc số ra chữ, tạo INDEX SHEET tự động để đến SHEET bạn muốn chỉ bằng 1 cái Click chuột, và nhiều chức năng hay khác nữa....
    Nếu không bạn tạo thủ công, bằng chức năng HYPER LINK sẵn có của EXCEL. Thân chào bạn.

3. anhtuan1066

anhtuan1066 Thành viên gạo cội

Thì bạn Click chuột phải khu vực gần Sheet tab, nơi có 4 mũi tên (góc trái dưới cùng), bạn sẽ thấy 1 list với tên các sheet... Chọn vào sheet nào thì bạn sẽ dc đưa tới sheet ấy
    ANH TUẤN

4. Duong gia

Duong gia Thành viên thường trực

Bạn dùng đoạn code sau:
    PHP:
    Sub Go2sheet() myShts ActiveWorkbook.Sheets.Count For 1 To myShts myList myList " - " ActiveWorkbook.Sheets(i).Name " " vbCr Next i Dim mySht As Single mySht InputBox("Select sheet to go to." vbCr vbCr myListSheets(mySht).Select End Sub
    Mở file đính kèm. Thanks

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 15 Tháng ba 2015
  5. nguyenduybangtb

nguyenduybangtb Thành viên mới

Bạn dùng phím Ctrl + Pg up (Pg dn) để di chuyển nhanh sang phải (hoặc sang trái) các sheet

6. tranchuonghy

tranchuonghy Thành viên mới

Giúp với

Xin lỗi, mình không rành lắm về CNTT, bạn có thể chỉ giúp mình làm thế nào với Comman đó không? Mình thường phải lập các bảng tính với rất nhiều Sheet, đi tìm lâu lắm, làm ơn hướng dẫn thêm cho mình nhé.
    Email của mình tranchuonghy@gmail.com
    Cảm ơn bạn nhiều.

7. yome

yome GPE thật tuyệt vời

Một cách nữa là bạn tham khảo cách dùng Hyperlink xem sao nha!