Cách chèn ảnh vào Comment trong Excel 2007

Thảo luận trong 'Hàm và công thức Excel' bắt đầu bởi thanhld2003, 18 Tháng ba 2010.

1. thanhld2003

thanhld2003 New Member

Các bác ơi, có cách nào chèn được hình ảnh vào chú thích Comment trong Excel 2007 không ?
    Xin được các bác hướng dẫn chi tiết nếu có cách làm.
    Thanks !

2. ndu96081631

ndu96081631 Well-Known Member

Thế bạn đã dùng Excel 2003 chưa? Trong Excel 2003 bạn chèn hình vào Comment thế nào thì trong Excel 2007 cũng y chang thế... Tức:
    - Click phải vào cell, chọn Insert Comment
    - Click phải vào Comment, chọn Format Comment
    - Chuyển qua tab Colors and Lines, trong mục Fill, bấm vào mũi tên xổ xuống và chọn Fill Effects
    - Chuyển qua tab Piture, bấm nút Select Piture, duyệt đến hình nào bạn thích rồi bấm nút Insert, OK
    Thế thôi

3. phanthehuy

phanthehuy New Member

các bác ơi ,làm thế nào chèn ảnh vào comment trong Excell 2007 .Giúp em với ./.

4. doilangthang

doilangthang New Member

Cách này làm ko được với excel 2007 đâu pác ạ, trong format comment chỉ có mỗi tab font thôi

5. dat_butmuc

dat_butmuc weitə r ə'pɔn prɔvidəns

Tại sao không ?
    Xem file

P/s: Hãy làm & test kỹ trước khi kết luận !

Các file đính kèm:

6. doilangthang

doilangthang New Member

Lúc đầu em để chuột vào giữa screen comment ấn chuột phải chọn format comment nên nó chỉ hiện ra mỗi tab font. Thanks bác.

7. vanthach2611

vanthach2611 New Member

Cần gì phải thế

chỉ chuột vào cell. vào thể insert chọn piture và chọn ảnh cần chèn thui!-=09=

8. nghiaphuc

nghiaphuc Hoàng Nghĩa Phúc

Bạn có đọc kỹ yêu cầu của tác giả topic không đấy? Tác giả hỏi là "chèn ảnh vào Comment" chứ không phải là "chèn ảnh vào bảng tính".

9. aiso

aiso New Member

Mình mình không làm được như hướng dẫn. Khi bấm chuột phải vào comment chỉ hiện ra 1 tab font mà thôi. Bạn nào làm được chỉ giúp mình cụ thể với.
    Cám ơn nhiều.

10. aiso

aiso New Member

Mình mình không làm được như hướng dẫn. Khi bấm chuột phải vào comment chỉ hiện ra 1 tab font mà thôi. Bạn nào làm được chỉ giúp mình cụ thể với.
    Cám ơn nhiều. ​

11. the_wind

the_wind Let bygones be bygones

Bạn phải chọn cả cái Comment đó mới được. Di chuyển con trỏ chuột ra khung ngoài, khi con trỏ chuột có mũi tên ra 4 hướng thì nhấn vào đó, nhấn chuột phải, chon formats comment thì sẽ có những Tab khác

12. phihndhsp

phihndhsp Well-Known Member

bạn click phải chuột lên đường viền rồi chọn format... rồi chọn color sau đó chọn hình ảnh cần đưa vào coment

13. phihndhsp

chèn piture vào comment

cho bài file này tham khảo nha, bạn clik phải chuột vào đường line sau đó chọn Format... rồi tự động bạn biết làm hà

Các file đính kèm:

14. nguyenmungns

nguyenmungns New Member

Thêm hình vào cell

Cả nhà ơi, có cách nào chèn thêm hình nằm trong ô cell mà ko bị nhảy lung tung ko?

15. phihndhsp

ý bạn là hình nằm trong 1 cell và không cho hình chạy lung tung phải? và nếu khi chiều rộng hay chiều dài cell thay đổi thì hình có thay đổi theo hay không?

16. hoangngan8x

hoangngan8x New Member

P/s: Hãy làm & test kỹ trước khi kết luận !
    Em bồ kết câu này, vẫn chèn đc ảnh vào comment bình thường mà, giống y chang trong 2003.
    Bác ndu96081631 chỉ đúng cách roài

17. fastdeath

fastdeath Member

Ko có cách nào để set default ảnh cho cái comment này được à các bác

18. Shopping Symphony

Shopping Symphony New Member

Cảm ơn nhé, nhờ chỉ dẫn của bạn mình đã làm được rồi

19. vangiangvhc

vangiangvhc New Member

các bác ơi .trong excel 2010 chèn được hình ảnh vào chú thích Comment không??? ai biết chỉ cho tớ với....thanks!!!!--=0

Last edited: 17 Tháng mười một 2011
  20. nhactre81

nhactre81 New Member

mình cũng bị như thế chỉ có tab font cứu mình với cám ơn nhiều