Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

Ẩn các hàm trong Excel

Thảo luận trong 'Hàm và công thức Excel' bắt đầu bởi interwar1283, 3 Tháng sáu 2009.

1. interwar1283

interwar1283 Thành viên mới

Mình muốn ẩn các hàm đi nhưng khi copy tới vị trí khác hàm đó được giữ nguyên. Có các nào không các bác, chỉ dùm với.

2. kellyfe

kellyfe Thành viên chính thức

bạn đứng tại ô có công thức, nhấn CTRI+1 để hiện bảng Fotmat cells - custom - tại ô type: đánh ;;; roi ok

3. interwar1283

interwar1283 Thành viên mới

ko, ý mình là làm thế nào để khi mình đặt trỏ chuột vào ô chứa hàm thì nó không hiện ra hàm đó ở trong ô Function trên thanh công cụ nhưng vẫn hiển thị được kết quả và có thể copy hàm đó được.

4. night_stars

night_stars Thành viên mới

Cách này không ok bạn ơi.Khi nhấn tổ hợp phím CTRL+1 nó xuất hiện bảng Inset Cell.Nhưng cho dù có vào Format- Cell - Custom đi nữa cũng không thể Hide công thức như cách bạn gợi ý.

5. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Ấy... có cách chứ!
    Ta Protect sheet + set thuộc tính của cell là Hidden = True thì công thức ấy sẽ ẩn
    Đương nhiên khi đã Protect sheet thì copy paste nó chỉ cho ra kết quả là giá trị ---> Kết hợp với VBA sẽ làm được tuốt việc này (bằng cách Unprotect trước khi copy.. sau khi paste xong lại Protect)

6. kellyfe

kellyfe Thành viên chính thức

đúng rồi, cách để dầu là dùng cách hide, nhưng khi copy thì ra giá trị, trừ khi bạn gỡ bỏ pass để copy rồi nhấn pass lại. Nếu bạn không biết cách để thực hiện việc hide thì cho biết để mình hướn dẫn bạn cách làm cụ thể.