Tin nhắn hồ sơ

1. ducthang59
  2. nguyenvanyan1969
  3. HoangHieuxx
    HoangHieuxx ndu96081631
    Em chào thầy . Em mới chập chững học VBA nên chưa biết nhiều nên đăng bài nhờ thầy chỉ giáo. Chả là em có làm 1 Form nhập liệu, sau khi nhập liệu xong thì phải ấn vào button click Nhập thì Form mới nhập giá trị vào bảng, có cách nào để gán các phím như F1, F2 chạy song song cùng button click nhập không ạ ( có thể nhập bằng cách click vào chữ Nhập hoặc ấn F1 ấy ạ). CẢm ơn thầy ạ
  4. manuchungtinh
    manuchungtinh
    Thế giới không tình yêu
  5. tuikhongten
  6. birch11
    birch11
    Công ty TNHH MTV Du Lịch Vietnam Locals chuyên cung cấp các dịch vụ du lịch, thuê xe, hợp đồng tham quan. http://vietnamlocals.com
  7. boyxin
    boyxin honeyphuc84
    Xin chào! lâu ... đã rất lâu không gặp. thấy im hơi lặng tiếng quá đấy
  8. chau thủy
    chau thủy
    mọi người ơi sổ quản lý lao động sẽ làm theo năm đúng không mọi người
  9. aicungyeuanh
  10. Băng Di
    Băng Di ndu96081631
    Em chào thầy! Em đang làm kế toán sản xuất, kho( nói chung là làm tổng hợp) cho 1 xưởng may. Em mới ra trường nên em không biết cách quản lý xử lý kho vải, nguyên vật liệu như thế nào từ kiểm kê thực tế vào excel vì trong ngành may có rất nhiều loại vải, nguyên vật liệu. Em rất mong nhận được sự hướng dẫn, chia sẻ của thầy
  11. vũ thùy hương
    vũ thùy hương
    Hạnh phúc như thủy tinh..
  12. soczo0508
    soczo0508
    luôn lắng nghe và học hỏi
  13. PhanTuHuong
  14. kho muon hoi
  15. kho muon hoi
    kho muon hoi
    Mình đang gặp tình trạng như sau:
  16. lenatck48ck2
    lenatck48ck2
    Don't mix between my personality and my attitude. Because my personality is Me and my attitude depends on You
  17. holcimbt
    holcimbt moneymong.pt
    vừa chuyển khoản đăng ký team building cho em nhé
    1. moneymong.pt thích bài này.
    2. moneymong.pt
      moneymong.pt
      tk nào vậy anh?
      20 Tháng năm 2017
  18. 0935147898
    0935147898 ndu96081631
    Em chào thầy! Em có file excel, mà không hiểu sao em tính có mấy phép tính mà file có dung lượng lên đến hơn 50Mb, với mỗi khi mở ra rất nặng có khi treo cả máy. Thầy xem giúp em với. File nặng quá em up lên drive.
    https://drive.google.com/file/d/0B-XfPe_4lJsNSFVxRVg2ZEVJSkk/view
  19. mitomngonngon
    mitomngonngon quocgiacan
    anh ơi, nãy em có bài hỏi lọc 1 giá trị thỏa nhiều điều kiện đó, em vẫn chưa hiểu lắm, anh giúp em được không, với lại anh có sử dụng skype ứng dụng chat nào không, giúp em với, em cảm ơn anh nhiều lắm
    1. quocgiacan
      quocgiacan
      Em cứ đăng bài lên diễn đàn, còn anh thì không sử dụng chat trong công ty, em thông cảm nha.

Chúc em ngày vui.
      19 Tháng năm 2017
    2. mitomngonngon
      mitomngonngon
      Anh giỏi thật đấy, mấy công thức này khó kinh người, lần trước em có nhờ 1 lần rồi, nhưng không để chính xác vì lộ thông tin công ty, mai mốt muốn hỏi thêm anh lại phải đăng lên diễn đàn hả
      19 Tháng năm 2017
    3. mitomngonngon
      mitomngonngon
      anh có số di động không, hôm nào mời anh chầu nhậu cảm ơn, thấy mấy bài toán khó của em anh giải trơn tru quá, công nhận mấy anh kinh thật, nghĩ mãi cả tuần mà chẳng ra
      19 Tháng năm 2017
      phuongvo512 thích bài này.
  20. mitomngonngon
    mitomngonngon dazkangel
    Anh ơi, em vừa hỏi anh bài lọc 1 giá trị thỏa nhiều điều kiện đó, anh có thể hướng dẫn giúp em tại sao lại ra công thức như vậy không. Anh có số di động hoặc sử dụng các ứng dụng chat không ?
    1. View previous comments...
    2. dazkangel
      dazkangel
      E3=IF($C3>20,$C3,1)*VLOOKUP($C3,INDIRECT("'"&TRIM(A3)&"'!"&IF(OR(C3>2.5,B3="BAT"),"$A$15:$L$60","$A$6:$L$10")),D3+1)
      Giải thích như sau: If(C3>20,C3,1) là do bạn nói lý do nếu hơn 20 sẽ tính số weight nhân với bảng so sánh còn không là 1 nhân với gì cũng là chính nó.
      19 Tháng năm 2017
    3. dazkangel
      dazkangel
      Dùng vlookup để dò theo dòng trên bảng điều kiện của bạn, A3 là tên sheet mà công thức gọi tên sheet là 'tên sheet'! hàm indirect là gọi vùng đã chọn chứ ghi không nó chỉ hiểu là text& vùng điều kiên nếu C3 lớn hơn 2.5 hoặc bằng NIL sẽ dò NIL còn sai trả về dò BAT. Rồi lấy chất lượng của bạn làm cột so sánh.
      19 Tháng năm 2017
    4. dazkangel
      dazkangel
      Dưới cùng công thức vlookup thiếu ,0) nên nớ tự hiểu là ,1) có nghĩa là tìm gần đúng nhé bạn.
      19 Tháng năm 2017